Nhằm chia sẻ những khó khăn, thiệt hại với người dân vùng rốn lũ. Hôm qua, ngày 23-10, đoàn cán bộ, học viên của Học viện ANND do đồng chí Đại tá Lê Ngọc An – Phó Viện trưởng Viện Khoa học An ninh làm trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà cho nhân dân 2 xã Phù Hóa và Quảng Tân, huyện Quảng Trạch, Quảng Bình.
![Đồng chí Đại tá , Lê Ngọc An - Phó Viện trưởng Viện Khoa học An ninh nhân dân trao quà cho người dân xã Quảng Tân](http://conganquangbinh.gov.vn/wp-content/uploads/2016/10/1-4.jpg)
Tại Quảng Tân và Phù Hóa, đoàn đã trực tiếp trao 100 suất quà bằng tiền mặt với tổng giá trị là 100 triệu đồng cho các gia đình bị thiệt hại nặng, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn hứng chịu những thiệt hại nặng nề do cơn lũ để lại. Thăm hỏi, động viên, chia sẻ với những khó khăn, xoa dịu những nỗi đau, mất mát mà họ đã trải qua.
![Các đồng chí trong đoàn quan tâm, thăm hỏi và chia sẻ với bà con về những khó khăn mà họ vừa trải qua](http://conganquangbinh.gov.vn/wp-content/uploads/2016/10/a12345.jpg)
![Các đồng chí trong đoàn công tác đại diện trao quà cho bà con](http://conganquangbinh.gov.vn/wp-content/uploads/2016/10/2-3.jpg)
![Bà con được nhận quà trực tiếp từ đoàn thiện nguyện Trường Học viện ANND](http://conganquangbinh.gov.vn/wp-content/uploads/2016/10/3-3.jpg)
Những món quà đầy ý nghĩa mà cán bộ, giảng viên và học viên Học viện ANND đem đến cho nhân dân vùng rốn lũ huyện Quảng Trạch, Quảng Bình đã phần nào sẽ chia những khó khăn, mất mát, giúp người dân vượt qua khó khăn, ổn định cuộc sống sau những thiệt hại do lũ gây ra.
Thùy Trang