Vào lúc 16h30’ ngày 08/6/2024, trên tuyến sông Gianh đoạn qua thôn Chợ Cuồi, xã Tiến Hóa, huyện Tuyên Hóa, tổ tuần tra liên ngành gồm Công an xã Tiến Hóa, UBND xã Tiến Hóa (huyện Tuyên Hóa) trong quá trình tuần tra kiểm soát phát hiện thuyền gỗ đang vận chuyển cát không rõ nguồn gốc.
![](https://congan.quangbinh.gov.vn/wp-content/uploads/2024/06/z5521307289573_83a0584e523ae0ef88330205a8b0dc0d.jpg)
Qua đấu tranh, khai thác bước đầu xác định Hoàng Văn Bình (SN 1986, trú tại thôn Thanh Tiến, xã Tiến Hóa, huyện Tuyên Hóa) điều khiển thuyền gỗ đang vận chuyển khoảng 30m3 cát lòng sông không có nguồn gốc hợp pháp.
Công an xã Tiến Hóa đã tiến hành lập biên bản vụ việc và chuyển UBND xã Tiến Hóa xử lý theo quy định.
Trần Tuấn