Công an TX. Ba Đồn đang tiến hành tạm giữ hình sự nhóm 4 đối tượng đánh bạc và hoàn tất hồ sơ xử lý theo quy định của pháp luật đối với các đối tượng này.
![](https://conganquangbinh.gov.vn/wp-content/uploads/2017/11/IMG_6365.jpg)
Trước đó, qua tin báo của quần chúng nhân dân, vào khoảng 18h, ngày 31-10, Công an TX. Ba Đồn đã tiến hành kiểm tra, phát hiện và bắt quả tang 4 đối tượng đang đánh bài ăn tiền tại nhà ở của Nguyễn Văn Ngọc (SN1986, ở TDP Tân Xuân, phường Quảng Phong, TX. Ba Đồn) và Hoàng Thị Thanh (SN1986); Nguyễn Thị Chiên (SN1967); Phạm Thị Nguyên (SN1979), đều trú tại TDP Tân Xuân, phường Quảng Phong, TX. Ba Đồn.
![](https://conganquangbinh.gov.vn/wp-content/uploads/2017/11/IMG_6369.jpg)
Tang vật thu giữ được tại hiện trường với số tiền mặt là 10.370.000đ; thu giữ trong người Nguyễn Thị Chiên số tiền 1,8 triệu đồng (theo khai nhận là tiền dùng để đánh bạc); 02 bộ bài tulokho. Bước đầu làm rõ, các đối tượng đã thừa nhận hành vi đánh bạc của mình bằng hình thức “phỏm”.
Tin, ảnh: Trần Tuấn